Lịch thi đấu VĐQG Belarus hôm nay, Lịch bóng đá Belarus

Lịch thi đấu VĐQG Belarus hôm nay: cập nhật lịch thi đấu vòng 18 Ngoại hạng Belarus mùa 2022 mới nhất sẽ thi đấu vào sáng, chiều và tối nay. Xem lịch thi đấu bóng đá VĐQG Belarus vòng 18 mùa giải 2022: cập nhật danh sách, lịch TĐ các trận đấu bóng đá giải VĐQG Belarus thi đấu đêm nay và rạng sáng mai CHÍNH XÁC. Cập nhật lịch thi đấu bóng đá Belarus mới nhất: tổng hợp LTĐ, BXH và KQ VĐQG Belarus thi đấu tối đêm nay và ngày mai liên tục 24/7 SỚM và NHANH nhất.

Giải bóng đá VĐQG Belarus có tên Tiếng Anh là Belarus Premier League và là giải đấu hàng đầu trong hệ thống giải đấu bóng đá Belarus. Trực tiếp lịch thi đấu bóng đá Belarus hôm nay và ngày mai mới nhất bao gồm: lịch thi đấu giải Vô địch Quốc Gia Belarus (giải VĐQG), Hạng nhất (Hạng 1) và Hạng nhì Belarus (Hạng 2). Cập nhật lịch thi đấu đầy đủ vòng tứ kết, bán kết và trận chung kết Cúp Quốc Gia Belarus. Ngoài ra, LTĐ BĐ Belarus và lịch thi đấu trận tranh siêu cúp Belarus tổng hợp các kênh sóng chiếu trực tiếp trên truyền hình K+, VTV3, VTV6 và FPT Play SỚM nhất.

Ở một số quốc gia như Tây Ban Nha và Nhật Bản thì Cúp Quốc Gia (Cúp QG) được gọi là Cúp Hoàng đế (Cúp Nhà Vua - CNV). Còn một số quốc gia khác như Anh, Thái Lan và Hàn Quốc thì Cúp QG được gọi là Cúp FA. Còn Cúp Liên Đoàn (Cúp LĐ) thì không có ở nhiều quốc gia.

Lịch thi đấu bóng đá VĐQG Belarus mùa giải 2022

  • Lịch thi đấu VĐQG Belarus của 1 đội bóng:
  • Lịch thi đấu VĐQG Belarus của 1 cặp đấu:
    VS
123456789101112131415161718192021222324252627282930
  • 18/03 22:00
    Minsk
    Dinamo Minsk
    0 - 0
    Vòng 1
  • 19/03 18:00
    Energetik-BGU Minsk
    Vitebsk
    0 - 0
    Vòng 1
  • 19/03 20:00
    Neman Grodno
    Torpedo Zhodino
    1 - 0
    Vòng 1
  • 19/03 22:00
    Dinamo Brest
    Shakhter Soligorsk
    0 - 0
    Vòng 1
  • 20/03 00:00
    Isloch Minsk
    Slutsk
    0 - 1
    Vòng 1
  • 20/03 18:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Gomel
    0 - 1
    Vòng 1
  • 20/03 20:00
    Belshina Babruisk
    Dnepr Mogilev
    0 - 0
    Vòng 1
  • 20/03 22:00
    Slavia Mozyr
    BATE Borisov
    0 - 1
    Vòng 1
  • 02/04 17:00
    Slutsk
    Neman Grodno
    0 - 0
    Vòng 2
  • 02/04 19:00
    Dinamo Minsk
    Arsenal Dzyarzhynsk
    0 - 1
    Vòng 2
  • 02/04 21:15
    Belshina Babruisk
    BATE Borisov
    0 - 1
    Vòng 2
  • 02/04 23:15
    Dinamo Brest
    Isloch Minsk
    0 - 2
    Vòng 2
  • 03/04 17:00
    Vitebsk
    Minsk
    1 - 0
    Vòng 2
  • 03/04 19:00
    Energetik-BGU Minsk
    Torpedo Zhodino
    1 - 1
    Vòng 2
  • 03/04 21:00
    Gomel
    Slavia Mozyr
    0 - 2
    Vòng 2
  • 04/04 00:30
    Shakhter Soligorsk
    Dnepr Mogilev
    1 - 0
    Vòng 2
  • 09/04 19:30
    Energetik-BGU Minsk
    Slutsk
    0 - 1
    Vòng 3
  • 09/04 21:30
    Slavia Mozyr
    Dinamo Minsk
    1 - 0
    Vòng 3
  • 09/04 23:30
    Minsk
    Torpedo Zhodino
    1 - 0
    Vòng 3
  • 10/04 19:30
    Neman Grodno
    Dinamo Brest
    1 - 1
    Vòng 3
  • 10/04 21:30
    Dnepr Mogilev
    BATE Borisov
    0 - 2
    Vòng 3
  • 10/04 23:30
    Isloch Minsk
    Shakhter Soligorsk
    1 - 1
    Vòng 3
  • 11/04 19:30
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Vitebsk
    0 - 0
    Vòng 3
  • 11/04 21:30
    Belshina Babruisk
    Gomel
    2 - 1
    Vòng 3
  • 15/04 21:30
    Slutsk
    Minsk
    1 - 2
    Vòng 4
  • 16/04 17:00
    Isloch Minsk
    Neman Grodno
    0 - 0
    Vòng 4
  • 16/04 19:00
    Torpedo Zhodino
    Arsenal Dzyarzhynsk
    1 - 0
    Vòng 4
  • 16/04 21:00
    Shakhter Soligorsk
    BATE Borisov
    0 - 1
    Vòng 4
  • 16/04 23:00
    Dinamo Minsk
    Belshina Babruisk
    0 - 0
    Vòng 4
  • 17/04 18:00
    Vitebsk
    Slavia Mozyr
    0 - 0
    Vòng 4
  • 17/04 20:00
    Gomel
    Dnepr Mogilev
    1 - 0
    Vòng 4
  • 18/04 00:30
    Dinamo Brest
    Energetik-BGU Minsk
    0 - 0
    Vòng 4
  • 21/04 21:30
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Slutsk
    0 - 1
    Vòng 5
  • 22/04 20:00
    Belshina Babruisk
    Vitebsk
    0 - 1
    Vòng 5
  • 22/04 22:00
    Neman Grodno
    Shakhter Soligorsk
    1 - 0
    Vòng 5
  • 23/04 00:00
    BATE Borisov
    Gomel
    1 - 0
    Vòng 5
  • 23/04 17:00
    Energetik-BGU Minsk
    Isloch Minsk
    1 - 1
    Vòng 5
  • 23/04 19:00
    Slavia Mozyr
    Torpedo Zhodino
    1 - 2
    Vòng 5
  • 23/04 21:00
    Minsk
    Dinamo Brest
    1 - 0
    Vòng 5
  • 23/04 23:30
    Dnepr Mogilev
    Dinamo Minsk
    0 - 1
    Vòng 5
  • 30/04 17:00
    Torpedo Zhodino
    Belshina Babruisk
    1 - 2
    Vòng 6
  • 30/04 20:00
    Slutsk
    Slavia Mozyr
    0 - 0
    Vòng 6
  • 01/05 20:00
    Isloch Minsk
    Minsk
    2 - 0
    Vòng 6
  • 02/05 00:30
    Dinamo Brest
    Arsenal Dzyarzhynsk
    0 - 0
    Vòng 6
  • 02/05 17:00
    Vitebsk
    Dnepr Mogilev
    1 - 0
    Vòng 6
  • 02/05 19:00
    Neman Grodno
    Energetik-BGU Minsk
    1 - 2
    Vòng 6
  • 02/05 21:00
    Shakhter Soligorsk
    Gomel
    0 - 0
    Vòng 6
  • 02/05 23:00
    Dinamo Minsk
    BATE Borisov
    0 - 0
    Vòng 6
  • 07/05 17:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Isloch Minsk
    0 - 2
    Vòng 7
  • 07/05 19:00
    Dnepr Mogilev
    Torpedo Zhodino
    0 - 1
    Vòng 7
  • 07/05 21:00
    Belshina Babruisk
    Slutsk
    0 - 2
    Vòng 7
  • 07/05 23:00
    Slavia Mozyr
    Dinamo Brest
    2 - 0
    Vòng 7
  • 08/05 17:00
    Minsk
    Neman Grodno
    2 - 0
    Vòng 7
  • 08/05 19:00
    BATE Borisov
    Vitebsk
    1 - 1
    Vòng 7
  • 08/05 21:00
    Energetik-BGU Minsk
    Shakhter Soligorsk
    0 - 0
    Vòng 7
  • 08/05 23:00
    Gomel
    Dinamo Minsk
    0 - 0
    Vòng 7
  • 13/05 22:30
    Vitebsk
    Gomel
    0 - 0
    Vòng 8
  • 14/05 00:30
    Torpedo Zhodino
    BATE Borisov
    0 - 0
    Vòng 8
  • 14/05 20:00
    Energetik-BGU Minsk
    Minsk
    0 - 0
    Vòng 8
  • 14/05 22:00
    Dinamo Brest
    Belshina Babruisk
    0 - 0
    Vòng 8
  • 15/05 00:00
    Shakhter Soligorsk
    Dinamo Minsk
    0 - 0
    Vòng 8
  • 15/05 18:00
    Isloch Minsk
    Slavia Mozyr
    0 - 0
    Vòng 8
  • 15/05 20:00
    Slutsk
    Dnepr Mogilev
    2 - 1
    Vòng 8
  • 15/05 22:00
    Neman Grodno
    Arsenal Dzyarzhynsk
    1 - 0
    Vòng 8
  • 20/05 22:00
    Minsk
    Shakhter Soligorsk
    0 - 0
    Vòng 9
  • 21/05 00:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Energetik-BGU Minsk
    0 - 2
    Vòng 9
  • 21/05 19:00
    Belshina Babruisk
    Isloch Minsk
    0 - 0
    Vòng 9
  • 22/05 19:00
    Dnepr Mogilev
    Dinamo Brest
    0 - 0
    Vòng 9
  • 22/05 21:00
    Slavia Mozyr
    Neman Grodno
    0 - 1
    Vòng 9
  • 22/05 23:00
    Dinamo Minsk
    Vitebsk
    1 - 0
    Vòng 9
  • 26/05 22:00
    Minsk
    Arsenal Dzyarzhynsk
    1 - 0
    Vòng 10
  • 27/05 21:00
    Isloch Minsk
    Dnepr Mogilev
    0 - 0
    Vòng 10
  • 27/05 23:00
    Slutsk
    Gomel
    0 - 0
    Vòng 10
  • 28/05 19:00
    Dinamo Brest
    BATE Borisov
    0 - 2
    Vòng 10
  • 28/05 21:00
    Torpedo Zhodino
    Dinamo Minsk
    2 - 2
    Vòng 10
  • 28/05 23:00
    Shakhter Soligorsk
    Vitebsk
    1 - 0
    Vòng 10
  • 29/05 20:00
    Energetik-BGU Minsk
    Slavia Mozyr
    2 - 0
    Vòng 10
  • 29/05 22:00
    Neman Grodno
    Belshina Babruisk
    1 - 0
    Vòng 10
  • 17/06 22:00
    Belshina Babruisk
    Energetik-BGU Minsk
    0 - 0
    Vòng 11
  • 18/06 00:00
    Vitebsk
    Torpedo Zhodino
    0 - 1
    Vòng 11
  • 18/06 19:30
    Dnepr Mogilev
    Neman Grodno
    0 - 0
    Vòng 11
  • 18/06 22:00
    BATE Borisov
    Isloch Minsk
    0 - 1
    Vòng 11
  • 19/06 00:00
    Dinamo Minsk
    Slutsk
    1 - 1
    Vòng 11
  • 19/06 20:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Shakhter Soligorsk
    0 - 1
    Vòng 11
  • 19/06 22:00
    Gomel
    Dinamo Brest
    0 - 0
    Vòng 11
  • 20/06 00:00
    Slavia Mozyr
    Minsk
    2 - 1
    Vòng 11
  • 25/06 19:00
    Isloch Minsk
    Gomel
    1 - 1
    Vòng 12
  • 25/06 21:00
    Slutsk
    Vitebsk
    0 - 1
    Vòng 12
  • 25/06 23:00
    Shakhter Soligorsk
    Torpedo Zhodino
    0 - 1
    Vòng 12
  • 26/06 01:00
    Neman Grodno
    BATE Borisov
    0 - 0
    Vòng 12
  • 26/06 20:00
    Minsk
    Belshina Babruisk
    1 - 1
    Vòng 12
  • 26/06 22:00
    Dinamo Brest
    Dinamo Minsk
    0 - 1
    Vòng 12
  • 27/06 00:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Slavia Mozyr
    2 - 1
    Vòng 12
  • 27/06 22:00
    Energetik-BGU Minsk
    Dnepr Mogilev
    1 - 0
    Vòng 12
  • 29/06 22:00
    BATE Borisov
    Slutsk
    2 - 0
    Vòng 9
  • 30/06 00:00
    Gomel
    Torpedo Zhodino
    1 - 0
    Vòng 9
  • 02/07 21:00
    Belshina Babruisk
    Arsenal Dzyarzhynsk
    1 - 0
    Vòng 13
  • 02/07 23:00
    Dinamo Minsk
    Isloch Minsk
    0 - 0
    Vòng 13
  • 03/07 20:00
    Vitebsk
    Dinamo Brest
    0 - 0
    Vòng 13
  • 03/07 22:00
    BATE Borisov
    Energetik-BGU Minsk
    1 - 0
    Vòng 13
  • 04/07 00:00
    Gomel
    Neman Grodno
    0 - 0
    Vòng 13
  • 04/07 22:00
    Dnepr Mogilev
    Minsk
    0 - 1
    Vòng 13
  • 05/07 00:00
    Torpedo Zhodino
    Slutsk
    2 - 0
    Vòng 13
  • 08/07 22:00
    Isloch Minsk
    Vitebsk
    1 - 0
    Vòng 14
  • 09/07 00:00
    Slavia Mozyr
    Belshina Babruisk
    1 - 0
    Vòng 14
  • 09/07 21:00
    Energetik-BGU Minsk
    Gomel
    0 - 0
    Vòng 14
  • 09/07 23:00
    Minsk
    BATE Borisov
    2 - 0
    Vòng 14
  • 10/07 21:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Dnepr Mogilev
    1 - 0
    Vòng 14
  • 10/07 23:00
    Dinamo Brest
    Torpedo Zhodino
    0 - 1
    Vòng 14
  • 15/07 22:00
    BATE Borisov
    Arsenal Dzyarzhynsk
    1 - 2
    Vòng 15
  • 16/07 00:00
    Gomel
    Minsk
    0 - 1
    Vòng 15
  • 16/07 20:00
    Vitebsk
    Neman Grodno
    1 - 2
    Vòng 15
  • 16/07 22:00
    Torpedo Zhodino
    Isloch Minsk
    0 - 1
    Vòng 15
  • 17/07 00:00
    Dnepr Mogilev
    Slavia Mozyr
    0 - 2
    Vòng 15
  • 17/07 21:00
    Slutsk
    Dinamo Brest
    1 - 0
    Vòng 15
  • 17/07 23:00
    Dinamo Minsk
    Energetik-BGU Minsk
    ? - ?
    Vòng 15
  • 18/07 23:00
    Belshina Babruisk
    Shakhter Soligorsk
    0 - 0
    Vòng 15
  • 24/07 20:00
    Slavia Mozyr
    Shakhter Soligorsk
    1 - 1
    Vòng 13
  • 30/07 00:00
    Shakhter Soligorsk
    Slutsk
    2 - 0
    Vòng 14
  • 06/08 00:30
    Vitebsk
    Energetik-BGU Minsk
    0 - 2
    Vòng 16
  • 06/08 19:30
    Slutsk
    Isloch Minsk
    0 - 2
    Vòng 16
  • 06/08 20:00
    Shakhter Soligorsk
    Dinamo Brest
    ? - ?
    Vòng 16
  • 06/08 21:30
    Torpedo Zhodino
    Neman Grodno
    1 - 1
    Vòng 16
  • 06/08 23:30
    Dnepr Mogilev
    Belshina Babruisk
    1 - 0
    Vòng 16
  • 07/08 20:00
    Gomel
    Arsenal Dzyarzhynsk
    1 - 0
    Vòng 16
  • 07/08 22:00
    BATE Borisov
    Slavia Mozyr
    2 - 0
    Vòng 16
  • 07/08 22:00
    Dinamo Minsk
    Minsk
    0 - 1
    Vòng 16
  • 12/08 22:00
    Torpedo Zhodino
    Energetik-BGU Minsk
    1 - 0
    Vòng 17
  • 13/08 00:00
    Neman Grodno
    Slutsk
    0 - 0
    Vòng 17
  • 13/08 19:00
    Isloch Minsk
    Dinamo Brest
    0 - 0
    Vòng 17
  • 13/08 21:00
    Minsk
    Vitebsk
    0 - 0
    Vòng 17
  • 13/08 23:00
    Slavia Mozyr
    Gomel
    0 - 1
    Vòng 17
  • 14/08 21:30
    BATE Borisov
    Belshina Babruisk
    1 - 0
    Vòng 17
  • 14/08 23:30
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Dinamo Minsk
    0 - 0
    Vòng 17
  • 15/08 23:30
    Dnepr Mogilev
    Shakhter Soligorsk
    0 - 3
    Vòng 17
  • 19/08 22:00
    Torpedo Zhodino
    Minsk
    0 - 0
    Vòng 18
  • 20/08 18:00
    Slutsk
    Energetik-BGU Minsk
    ? - ?
    Vòng 18
  • 20/08 20:00
    Vitebsk
    Arsenal Dzyarzhynsk
    ? - ?
    Vòng 18
  • 20/08 22:00
    Gomel
    Belshina Babruisk
    ? - ?
    Vòng 18
  • 21/08 18:00
    BATE Borisov
    Dnepr Mogilev
    ? - ?
    Vòng 18
  • 21/08 20:00
    Dinamo Minsk
    Slavia Mozyr
    ? - ?
    Vòng 18
  • 21/08 22:00
    Shakhter Soligorsk
    Isloch Minsk
    ? - ?
    Vòng 18
  • 22/08 23:30
    Dinamo Brest
    Neman Grodno
    ? - ?
    Vòng 18
  • 26/08 22:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Torpedo Zhodino
    ? - ?
    Vòng 19
  • 27/08 17:45
    Minsk
    Slutsk
    ? - ?
    Vòng 19
  • 27/08 19:45
    Energetik-BGU Minsk
    Dinamo Brest
    ? - ?
    Vòng 19
  • 27/08 21:45
    Belshina Babruisk
    Dinamo Minsk
    ? - ?
    Vòng 19
  • 27/08 23:45
    Neman Grodno
    Isloch Minsk
    ? - ?
    Vòng 19
  • 28/08 20:00
    Slavia Mozyr
    Vitebsk
    ? - ?
    Vòng 19
  • 28/08 22:00
    Dnepr Mogilev
    Gomel
    ? - ?
    Vòng 19
  • 29/08 00:00
    BATE Borisov
    Shakhter Soligorsk
    ? - ?
    Vòng 19
  • 31/08 23:00
    Neman Grodno
    Dinamo Minsk
    ? - ?
    Vòng 14
  • 03/09 20:00
    Dinamo Minsk
    Dnepr Mogilev
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/09 20:00
    Dinamo Brest
    Minsk
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/09 20:00
    Gomel
    BATE Borisov
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/09 20:00
    Isloch Minsk
    Energetik-BGU Minsk
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/09 20:00
    Shakhter Soligorsk
    Neman Grodno
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/09 20:00
    Slutsk
    Arsenal Dzyarzhynsk
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/09 20:00
    Vitebsk
    Belshina Babruisk
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/09 20:00
    Torpedo Zhodino
    Slavia Mozyr
    ? - ?
    Vòng 20
  • 10/09 20:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Dinamo Brest
    ? - ?
    Vòng 21
  • 10/09 20:00
    BATE Borisov
    Dinamo Minsk
    ? - ?
    Vòng 21
  • 10/09 20:00
    Belshina Babruisk
    Torpedo Zhodino
    ? - ?
    Vòng 21
  • 10/09 20:00
    Energetik-BGU Minsk
    Neman Grodno
    ? - ?
    Vòng 21
  • 10/09 20:00
    Gomel
    Shakhter Soligorsk
    ? - ?
    Vòng 21
  • 10/09 20:00
    Minsk
    Isloch Minsk
    ? - ?
    Vòng 21
  • 10/09 20:00
    Dnepr Mogilev
    Vitebsk
    ? - ?
    Vòng 21
  • 10/09 20:00
    Slavia Mozyr
    Slutsk
    ? - ?
    Vòng 21
  • 17/09 20:00
    Dinamo Minsk
    Gomel
    ? - ?
    Vòng 22
  • 17/09 20:00
    Dinamo Brest
    Slavia Mozyr
    ? - ?
    Vòng 22
  • 17/09 20:00
    Isloch Minsk
    Arsenal Dzyarzhynsk
    ? - ?
    Vòng 22
  • 17/09 20:00
    Neman Grodno
    Minsk
    ? - ?
    Vòng 22
  • 17/09 20:00
    Shakhter Soligorsk
    Energetik-BGU Minsk
    ? - ?
    Vòng 22
  • 17/09 20:00
    Slutsk
    Belshina Babruisk
    ? - ?
    Vòng 22
  • 17/09 20:00
    Vitebsk
    BATE Borisov
    ? - ?
    Vòng 22
  • 17/09 20:00
    Torpedo Zhodino
    Dnepr Mogilev
    ? - ?
    Vòng 22
  • 01/10 20:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Neman Grodno
    ? - ?
    Vòng 23
  • 01/10 20:00
    BATE Borisov
    Torpedo Zhodino
    ? - ?
    Vòng 23
  • 01/10 20:00
    Belshina Babruisk
    Dinamo Brest
    ? - ?
    Vòng 23
  • 01/10 20:00
    Dinamo Minsk
    Shakhter Soligorsk
    ? - ?
    Vòng 23
  • 01/10 20:00
    Gomel
    Vitebsk
    ? - ?
    Vòng 23
  • 01/10 20:00
    Minsk
    Energetik-BGU Minsk
    ? - ?
    Vòng 23
  • 01/10 20:00
    Dnepr Mogilev
    Slutsk
    ? - ?
    Vòng 23
  • 01/10 20:00
    Slavia Mozyr
    Isloch Minsk
    ? - ?
    Vòng 23
  • 08/10 20:00
    Dinamo Brest
    Dnepr Mogilev
    ? - ?
    Vòng 24
  • 08/10 20:00
    Energetik-BGU Minsk
    Arsenal Dzyarzhynsk
    ? - ?
    Vòng 24
  • 08/10 20:00
    Isloch Minsk
    Belshina Babruisk
    ? - ?
    Vòng 24
  • 08/10 20:00
    Neman Grodno
    Slavia Mozyr
    ? - ?
    Vòng 24
  • 08/10 20:00
    Shakhter Soligorsk
    Minsk
    ? - ?
    Vòng 24
  • 08/10 20:00
    Slutsk
    BATE Borisov
    ? - ?
    Vòng 24
  • 08/10 20:00
    Vitebsk
    Dinamo Minsk
    ? - ?
    Vòng 24
  • 08/10 20:00
    Torpedo Zhodino
    Gomel
    ? - ?
    Vòng 24
  • 15/10 20:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Minsk
    ? - ?
    Vòng 25
  • 15/10 20:00
    BATE Borisov
    Dinamo Brest
    ? - ?
    Vòng 25
  • 15/10 20:00
    Belshina Babruisk
    Neman Grodno
    ? - ?
    Vòng 25
  • 15/10 20:00
    Dinamo Minsk
    Torpedo Zhodino
    ? - ?
    Vòng 25
  • 15/10 20:00
    Gomel
    Slutsk
    ? - ?
    Vòng 25
  • 15/10 20:00
    Dnepr Mogilev
    Isloch Minsk
    ? - ?
    Vòng 25
  • 15/10 20:00
    Slavia Mozyr
    Energetik-BGU Minsk
    ? - ?
    Vòng 25
  • 15/10 20:00
    Vitebsk
    Shakhter Soligorsk
    ? - ?
    Vòng 25
  • 22/10 20:00
    Dinamo Brest
    Gomel
    ? - ?
    Vòng 26
  • 22/10 20:00
    Energetik-BGU Minsk
    Belshina Babruisk
    ? - ?
    Vòng 26
  • 22/10 20:00
    Minsk
    Slavia Mozyr
    ? - ?
    Vòng 26
  • 22/10 20:00
    Isloch Minsk
    BATE Borisov
    ? - ?
    Vòng 26
  • 22/10 20:00
    Neman Grodno
    Dnepr Mogilev
    ? - ?
    Vòng 26
  • 22/10 20:00
    Shakhter Soligorsk
    Arsenal Dzyarzhynsk
    ? - ?
    Vòng 26
  • 22/10 20:00
    Slutsk
    Dinamo Minsk
    ? - ?
    Vòng 26
  • 22/10 20:00
    Torpedo Zhodino
    Vitebsk
    ? - ?
    Vòng 26
  • 29/10 20:00
    BATE Borisov
    Neman Grodno
    ? - ?
    Vòng 27
  • 29/10 20:00
    Belshina Babruisk
    Minsk
    ? - ?
    Vòng 27
  • 29/10 20:00
    Dinamo Minsk
    Dinamo Brest
    ? - ?
    Vòng 27
  • 29/10 20:00
    Gomel
    Isloch Minsk
    ? - ?
    Vòng 27
  • 29/10 20:00
    Dnepr Mogilev
    Energetik-BGU Minsk
    ? - ?
    Vòng 27
  • 29/10 20:00
    Slavia Mozyr
    Arsenal Dzyarzhynsk
    ? - ?
    Vòng 27
  • 29/10 20:00
    Vitebsk
    Slutsk
    ? - ?
    Vòng 27
  • 29/10 20:00
    Torpedo Zhodino
    Shakhter Soligorsk
    ? - ?
    Vòng 27
  • 05/11 21:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    Belshina Babruisk
    ? - ?
    Vòng 28
  • 05/11 21:00
    Dinamo Brest
    Vitebsk
    ? - ?
    Vòng 28
  • 05/11 21:00
    Energetik-BGU Minsk
    BATE Borisov
    ? - ?
    Vòng 28
  • 05/11 21:00
    Minsk
    Dnepr Mogilev
    ? - ?
    Vòng 28
  • 05/11 21:00
    Isloch Minsk
    Dinamo Minsk
    ? - ?
    Vòng 28
  • 05/11 21:00
    Neman Grodno
    Gomel
    ? - ?
    Vòng 28
  • 05/11 21:00
    Shakhter Soligorsk
    Slavia Mozyr
    ? - ?
    Vòng 28
  • 05/11 21:00
    Slutsk
    Torpedo Zhodino
    ? - ?
    Vòng 28
  • 13/11 21:00
    BATE Borisov
    Minsk
    ? - ?
    Vòng 29
  • 13/11 21:00
    Belshina Babruisk
    Slavia Mozyr
    ? - ?
    Vòng 29
  • 13/11 21:00
    Dinamo Minsk
    Neman Grodno
    ? - ?
    Vòng 29
  • 13/11 21:00
    Gomel
    Energetik-BGU Minsk
    ? - ?
    Vòng 29
  • 13/11 21:00
    Dnepr Mogilev
    Arsenal Dzyarzhynsk
    ? - ?
    Vòng 29
  • 13/11 21:00
    Slutsk
    Shakhter Soligorsk
    ? - ?
    Vòng 29
  • 13/11 21:00
    Vitebsk
    Isloch Minsk
    ? - ?
    Vòng 29
  • 13/11 21:00
    Torpedo Zhodino
    Dinamo Brest
    ? - ?
    Vòng 29
  • 19/11 21:00
    Arsenal Dzyarzhynsk
    BATE Borisov
    ? - ?
    Vòng 30
  • 19/11 21:00
    Dinamo Brest
    Slutsk
    ? - ?
    Vòng 30
  • 19/11 21:00
    Energetik-BGU Minsk
    Dinamo Minsk
    ? - ?
    Vòng 30
  • 19/11 21:00
    Minsk
    Gomel
    ? - ?
    Vòng 30
  • 19/11 21:00
    Isloch Minsk
    Torpedo Zhodino
    ? - ?
    Vòng 30
  • 19/11 21:00
    Neman Grodno
    Vitebsk
    ? - ?
    Vòng 30
  • 19/11 21:00
    Shakhter Soligorsk
    Belshina Babruisk
    ? - ?
    Vòng 30
  • 19/11 21:00
    Slavia Mozyr
    Dnepr Mogilev
    ? - ?
    Vòng 30
Cập nhật:

Giải bóng đá VĐQG Belarus

Tên giải đấu VĐQG Belarus
Tên khác Ngoại hạng Belarus
Tên Tiếng Anh Belarus Premier League
Vòng đấu hiện tại 18
Mùa giải hiện tại 2022
Mùa giải bắt đầu ngày Thứ năm, 10 Tháng ba 2022
Mùa giải kết thúc ngày Thứ tư, 30 Tháng mười một 2022
Thuộc Liên Đoàn Liên Đoàn Bóng đá Châu Âu (UEFA)
Ngày thành lập 01/01/1992
Số lượng đội bóng (CLB) 12

Giải Bóng đá Ngoại hạng Belarus

Giải Ngoại hạng Belarus, là giải đấu chuyên nghiệp hàng đầu của Belarus, và được tổ chức, điều hành bởi Liên đoàn bóng đá Belarus. Số lượng các đội trong giải đấu này thay đổi trong những năm qua, trong đó cao nhất 17 đội và thấp là sự góp mặt của 12 đội, lần đầu tiên vào năm 2010.

Giải bóng đá Ngoại hạng Belarus được tổ chức bắt đầu vào năm 1992. Đội bóng đầu tiên vô địch là Dinamo Minsk. Trước đó, đội bóng của Belarus thi đấu tại giải Soviet Top League, bao gồm 5 đội bóng đến từ các hệ thống giải đấu thấp hơn của Liên Xô, và 10 đội trong Giải Hạng nhất Byelorussia.

Ngay sau khi tổ chức giải đấu, nó đã quyết định thay đổi thời gian bắt đầu giải là từ mùa hè-theo phong cách của Xô Viết sang mùa đông-phong cách châu Âu. Để thực hiện điều đó, mùa giải đầu tiên đã được rút ngắn lại, tức là chỉ bao gồm đấu vòng tròn một lượt duy nhất giữa 16 đội, hoàn thành vào giữa mùa hè. Do rút ngắn thời gian thi đấu nên không có đội nào tại giải Ngoại hạng xuống hạng mà chỉ có thêm một đội được thăng hạng từ giải Hạng nhất. Mùa giải 1992-1993 đã có 17 đội bóng, nhưng đã giảm xuống 16 đội ngay ở mùa giải kế tiếp. Năm 1995, cuộc thử nghiệm khi bắt đầu giải vào mùa đông đã được chứng minh là không mang lại thành công do điều kiện thời tiết và kinh tế khó khăn Belarus vào cuối mùa thu và đầu mùa xuân. Mùa giải đã được thay đổi trở lại vào mùa hè, và chức vô địch năm 1995 lại một lần nữa được tổ chức theo thể lệ vòng tròn một lượt duy nhất. Từ năm 1996 giải được thi đấu vào mùa hè.

Trong suốt những năm đầu thế kỷ 21, số lượng các đội tranh tài đã thay đổi nhiều lần. Năm 2001, giải đấu đã giảm xuống còn 14 đội bóng, nhưng mở rộng trở lại với 16 đội vào năm 2003. Năm 2005, sau khi hai đội rút lui trước khi mùa giải mới bắt đầu, giải đấu lại một lần nữa giảm xuống còn 14 câu lạc bộ, nhưng sau đó lại mở rộng một lần nữa thành 16 đội vào năm 2008. Cùng năm đó, ban tổ chức quyết định giảm dần số lượng các đội, thậm chí nhiều hơn trước đó, bắt đầu với 14 đội vào năm 2009 và 12 đội bóng bắt đầu từ năm 2010 trở đi. Mùa giải 2012 chỉ có 11 đội bóng tham gia do trong giờ phút cuối cùng thì Partizan Minsk bị loại khỏi giải.

Trong những năm đầu tiên tổ chức giải đấu, Dinamo Minsk là đội thành công khi giành 5 chức vô địch liên tiếp từ năm 1992 đến năm 1995. Trong mười mùa giải tiếp theo, đã có 7 đội khác nhau trở thành các nhà vô địch: Slavia Mozyr (năm 1996 và năm 2000 vô địch với tên MPKC Mozyr), Dinamo Minsk (1997, 2004), Dnepr-Transmash Mogilev (1998), BATE Borisov (1999, 2002), Belshina Bobruisk (2001), Gomel (2003) và Shakhtyor Soligorsk (2005). Từ năm 2006, BATE Borisov đã thống trị giải đấu, với 8 chức vô địch liên tiếp (từ năm 2006-2013), và trở thành đội bóng Belarus đầu tiên được tham dự vòng bảng của UEFA Champions League (2008, 2011, 2012 và 2014) và UEFA Europa League (2009 và 2010).

Livescore0