Lịch thi đấu VĐQG Uzbekistan hôm nay, Lịch bóng đá Uzbekistan

Lịch thi đấu VĐQG Uzbekistan hôm nay: cập nhật lịch thi đấu vòng 19 VĐQG Uzbekistan mùa 2022 mới nhất sẽ thi đấu vào sáng, chiều và tối nay. Xem lịch thi đấu bóng đá VĐQG Uzbekistan vòng 19 mùa giải 2022: cập nhật danh sách, lịch TĐ các trận đấu bóng đá giải VĐQG Uzbekistan thi đấu đêm nay và rạng sáng mai CHÍNH XÁC. Cập nhật lịch thi đấu bóng đá Uzbekistan mới nhất: tổng hợp LTĐ, BXH và KQ VĐQG Uzbekistan thi đấu tối đêm nay và ngày mai liên tục 24/7 SỚM và NHANH nhất.

Giải bóng đá VĐQG Uzbekistan có tên Tiếng Anh là Uzbekistan Professional Football League và là giải đấu hàng đầu trong hệ thống giải đấu bóng đá Uzbekistan. Trực tiếp lịch thi đấu bóng đá Uzbekistan hôm nay và ngày mai mới nhất bao gồm: lịch thi đấu giải Vô địch Quốc Gia Uzbekistan (giải VĐQG), Hạng nhất (Hạng 1) và Hạng nhì Uzbekistan (Hạng 2). Cập nhật lịch thi đấu đầy đủ vòng tứ kết, bán kết và trận chung kết Cúp Quốc Gia Uzbekistan. Ngoài ra, LTĐ BĐ Uzbekistan và lịch thi đấu trận tranh siêu cúp Uzbekistan tổng hợp các kênh sóng chiếu trực tiếp trên truyền hình K+, VTV3, VTV6 và FPT Play SỚM nhất.

Ở một số quốc gia như Tây Ban Nha và Nhật Bản thì Cúp Quốc Gia (Cúp QG) được gọi là Cúp Hoàng đế (Cúp Nhà Vua - CNV). Còn một số quốc gia khác như Anh, Thái Lan và Hàn Quốc thì Cúp QG được gọi là Cúp FA. Còn Cúp Liên Đoàn (Cúp LĐ) thì không có ở nhiều quốc gia.

Lịch thi đấu bóng đá VĐQG Uzbekistan mùa giải 2022

  • Lịch thi đấu VĐQG Uzbekistan của 1 đội bóng:
  • Lịch thi đấu VĐQG Uzbekistan của 1 cặp đấu:
    VS
1234567891011121314151617181920212223242526
  • 02/03 20:30
    Neftchi Fargona
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    0 - 0
    Vòng 1
  • 02/03 20:30
    Olympic Tashkent
    Termez Surkhon
    0 - 0
    Vòng 1
  • 03/03 20:30
    Bunyodkor
    Sogdiana Jizzakh
    0 - 0
    Vòng 1
  • 03/03 20:30
    Navbahor Namangan
    Nasaf Qarshi
    0 - 0
    Vòng 1
  • 03/03 20:30
    Dinamo Samarqand
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 2
    Vòng 1
  • 04/03 20:30
    Metallurg Bekobod
    AGMK
    1 - 0
    Vòng 1
  • 04/03 20:30
    Qizilqum Zarafshon
    Lokomotiv Tashkent
    0 - 0
    Vòng 1
  • 09/03 20:30
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Olympic Tashkent
    0 - 0
    Vòng 2
  • 09/03 20:30
    Nasaf Qarshi
    Metallurg Bekobod
    0 - 0
    Vòng 2
  • 10/03 20:30
    Pakhtakor Tashkent
    Neftchi Fargona
    0 - 0
    Vòng 2
  • 10/03 20:30
    Qizilqum Zarafshon
    Bunyodkor
    1 - 0
    Vòng 2
  • 10/03 20:30
    Termez Surkhon
    Navbahor Namangan
    0 - 1
    Vòng 2
  • 11/03 20:30
    Lokomotiv Tashkent
    AGMK
    1 - 1
    Vòng 2
  • 11/03 20:30
    Sogdiana Jizzakh
    Dinamo Samarqand
    0 - 0
    Vòng 2
  • 16/03 20:30
    Metallurg Bekobod
    Termez Surkhon
    0 - 0
    Vòng 3
  • 16/03 20:30
    Olympic Tashkent
    Pakhtakor Tashkent
    1 - 1
    Vòng 3
  • 17/03 20:30
    Dinamo Samarqand
    Qizilqum Zarafshon
    0 - 0
    Vòng 3
  • 17/03 20:30
    Navbahor Namangan
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    1 - 0
    Vòng 3
  • 18/03 20:30
    Bunyodkor
    Lokomotiv Tashkent
    0 - 0
    Vòng 3
  • 18/03 20:30
    Neftchi Fargona
    Sogdiana Jizzakh
    0 - 2
    Vòng 3
  • 31/03 20:30
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Metallurg Bekobod
    1 - 0
    Vòng 4
  • 31/03 21:00
    Bunyodkor
    Dinamo Samarqand
    0 - 1
    Vòng 4
  • 01/04 20:30
    Qizilqum Zarafshon
    Neftchi Fargona
    1 - 0
    Vòng 4
  • 01/04 20:30
    Termez Surkhon
    AGMK
    0 - 1
    Vòng 4
  • 01/04 21:00
    Pakhtakor Tashkent
    Navbahor Namangan
    0 - 0
    Vòng 4
  • 02/04 20:30
    Lokomotiv Tashkent
    Nasaf Qarshi
    0 - 0
    Vòng 4
  • 02/04 20:30
    Sogdiana Jizzakh
    Olympic Tashkent
    0 - 0
    Vòng 4
  • 25/04 20:20
    Neftchi Fargona
    Bunyodkor
    0 - 0
    Vòng 5
  • 25/04 20:30
    Dinamo Samarqand
    Lokomotiv Tashkent
    1 - 1
    Vòng 5
  • 26/04 20:15
    Navbahor Namangan
    Sogdiana Jizzakh
    1 - 1
    Vòng 5
  • 26/04 20:30
    Olympic Tashkent
    Qizilqum Zarafshon
    0 - 1
    Vòng 5
  • 27/04 20:30
    AGMK
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    1 - 0
    Vòng 5
  • 30/04 20:30
    Bunyodkor
    Olympic Tashkent
    1 - 3
    Vòng 6
  • 30/04 20:40
    Dinamo Samarqand
    Neftchi Fargona
    1 - 1
    Vòng 6
  • 01/05 20:30
    Lokomotiv Tashkent
    Termez Surkhon
    1 - 0
    Vòng 6
  • 01/05 20:30
    Qizilqum Zarafshon
    Navbahor Namangan
    0 - 1
    Vòng 6
  • 01/05 20:35
    Sogdiana Jizzakh
    Metallurg Bekobod
    1 - 0
    Vòng 6
  • 02/05 20:30
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Nasaf Qarshi
    0 - 0
    Vòng 6
  • 02/05 20:30
    Pakhtakor Tashkent
    AGMK
    0 - 0
    Vòng 6
  • 05/05 20:30
    Neftchi Fargona
    Lokomotiv Tashkent
    0 - 0
    Vòng 7
  • 05/05 20:30
    Olympic Tashkent
    Dinamo Samarqand
    1 - 1
    Vòng 7
  • 06/05 20:30
    Metallurg Bekobod
    Qizilqum Zarafshon
    1 - 0
    Vòng 7
  • 06/05 20:30
    Navbahor Namangan
    Bunyodkor
    1 - 0
    Vòng 7
  • 06/05 20:30
    Termez Surkhon
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    0 - 0
    Vòng 7
  • 07/05 20:00
    AGMK
    Sogdiana Jizzakh
    1 - 1
    Vòng 7
  • 07/05 21:00
    Nasaf Qarshi
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 0
    Vòng 7
  • 10/05 21:00
    Bunyodkor
    Metallurg Bekobod
    1 - 0
    Vòng 8
  • 10/05 21:00
    Neftchi Fargona
    Olympic Tashkent
    0 - 0
    Vòng 8
  • 11/05 21:00
    Dinamo Samarqand
    Navbahor Namangan
    0 - 0
    Vòng 8
  • 11/05 21:00
    Lokomotiv Tashkent
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    0 - 1
    Vòng 8
  • 11/05 21:00
    Qizilqum Zarafshon
    AGMK
    0 - 1
    Vòng 8
  • 12/05 21:00
    Pakhtakor Tashkent
    Termez Surkhon
    0 - 0
    Vòng 8
  • 12/05 21:00
    Sogdiana Jizzakh
    Nasaf Qarshi
    0 - 1
    Vòng 8
  • 16/05 21:00
    AGMK
    Bunyodkor
    0 - 0
    Vòng 9
  • 16/05 21:00
    Olympic Tashkent
    Lokomotiv Tashkent
    0 - 2
    Vòng 9
  • 17/05 21:00
    Metallurg Bekobod
    Dinamo Samarqand
    0 - 0
    Vòng 9
  • 17/05 21:00
    Nasaf Qarshi
    Qizilqum Zarafshon
    2 - 0
    Vòng 9
  • 17/05 21:00
    Navbahor Namangan
    Neftchi Fargona
    0 - 0
    Vòng 9
  • 18/05 18:45
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 0
    Vòng 9
  • 18/05 18:45
    Termez Surkhon
    Sogdiana Jizzakh
    1 - 2
    Vòng 9
  • 22/05 20:00
    Neftchi Fargona
    Metallurg Bekobod
    0 - 0
    Vòng 10
  • 23/05 21:00
    Dinamo Samarqand
    AGMK
    1 - 0
    Vòng 10
  • 23/05 21:00
    Lokomotiv Tashkent
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 1
    Vòng 10
  • 23/05 21:00
    Qizilqum Zarafshon
    Termez Surkhon
    1 - 0
    Vòng 10
  • 24/05 21:00
    Bunyodkor
    Nasaf Qarshi
    1 - 2
    Vòng 10
  • 24/05 21:00
    Sogdiana Jizzakh
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    0 - 0
    Vòng 10
  • 27/05 21:00
    Navbahor Namangan
    Lokomotiv Tashkent
    0 - 0
    Vòng 11
  • 27/05 21:00
    AGMK
    Neftchi Fargona
    2 - 1
    Vòng 11
  • 28/05 21:00
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Qizilqum Zarafshon
    0 - 1
    Vòng 11
  • 29/05 21:00
    Termez Surkhon
    Bunyodkor
    1 - 0
    Vòng 11
  • 17/06 22:00
    Lokomotiv Tashkent
    Sogdiana Jizzakh
    0 - 1
    Vòng 12
  • 18/06 22:00
    Dinamo Samarqand
    Termez Surkhon
    1 - 1
    Vòng 12
  • 21/06 22:00
    Bunyodkor
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    0 - 0
    Vòng 12
  • 21/06 22:00
    Navbahor Namangan
    Metallurg Bekobod
    0 - 0
    Vòng 12
  • 22/06 22:00
    Neftchi Fargona
    Nasaf Qarshi
    1 - 1
    Vòng 12
  • 22/06 22:00
    Olympic Tashkent
    AGMK
    0 - 0
    Vòng 12
  • 23/06 22:00
    Qizilqum Zarafshon
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 0
    Vòng 12
  • 26/06 21:00
    Metallurg Bekobod
    Olympic Tashkent
    0 - 0
    Vòng 11
  • 26/06 22:00
    AGMK
    Nasaf Qarshi
    0 - 1
    Vòng 3
  • 28/06 22:00
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Dinamo Samarqand
    1 - 0
    Vòng 13
  • 29/06 21:00
    Termez Surkhon
    Neftchi Fargona
    0 - 1
    Vòng 13
  • 29/06 22:00
    Pakhtakor Tashkent
    Bunyodkor
    1 - 0
    Vòng 13
  • 30/06 21:00
    Metallurg Bekobod
    Lokomotiv Tashkent
    0 - 0
    Vòng 13
  • 30/06 22:00
    Nasaf Qarshi
    Olympic Tashkent
    1 - 0
    Vòng 13
  • 01/07 22:00
    AGMK
    Navbahor Namangan
    0 - 1
    Vòng 13
  • 04/07 21:00
    Metallurg Bekobod
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 0
    Vòng 5
  • 04/07 22:00
    Nasaf Qarshi
    Termez Surkhon
    1 - 0
    Vòng 5
  • 05/07 21:00
    Sogdiana Jizzakh
    Qizilqum Zarafshon
    0 - 3
    Vòng 13
  • 05/07 22:00
    Olympic Tashkent
    Navbahor Namangan
    1 - 1
    Vòng 10
  • 01/08 21:00
    Termez Surkhon
    Olympic Tashkent
    0 - 2
    Vòng 14
  • 01/08 22:00
    Pakhtakor Tashkent
    Dinamo Samarqand
    2 - 1
    Vòng 14
  • 01/08 22:00
    Sogdiana Jizzakh
    Bunyodkor
    1 - 0
    Vòng 14
  • 02/08 21:00
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Neftchi Fargona
    0 - 1
    Vòng 14
  • 02/08 22:00
    Nasaf Qarshi
    Navbahor Namangan
    0 - 1
    Vòng 14
  • 03/08 21:00
    AGMK
    Metallurg Bekobod
    0 - 1
    Vòng 14
  • 03/08 22:00
    Lokomotiv Tashkent
    Qizilqum Zarafshon
    0 - 0
    Vòng 14
  • 06/08 21:00
    Sogdiana Jizzakh
    Pakhtakor Tashkent
    1 - 2
    Vòng 11
  • 07/08 21:00
    Dinamo Samarqand
    Nasaf Qarshi
    0 - 2
    Vòng 11
  • 10/08 21:00
    AGMK
    Lokomotiv Tashkent
    2 - 0
    Vòng 15
  • 10/08 22:00
    Bunyodkor
    Qizilqum Zarafshon
    0 - 1
    Vòng 15
  • 11/08 21:00
    Dinamo Samarqand
    Sogdiana Jizzakh
    1 - 1
    Vòng 15
  • 11/08 21:00
    Olympic Tashkent
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    1 - 1
    Vòng 15
  • 11/08 22:00
    Navbahor Namangan
    Termez Surkhon
    1 - 0
    Vòng 15
  • 12/08 21:00
    Metallurg Bekobod
    Nasaf Qarshi
    0 - 0
    Vòng 15
  • 12/08 21:00
    Neftchi Fargona
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 1
    Vòng 15
  • 16/08 21:00
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Navbahor Namangan
    0 - 1
    Vòng 16
  • 16/08 22:00
    Lokomotiv Tashkent
    Bunyodkor
    0 - 0
    Vòng 16
  • 17/08 21:00
    Pakhtakor Tashkent
    Olympic Tashkent
    0 - 0
    Vòng 16
  • 17/08 22:00
    Nasaf Qarshi
    AGMK
    0 - 0
    Vòng 16
  • 18/08 21:00
    Termez Surkhon
    Metallurg Bekobod
    0 - 1
    Vòng 16
  • 18/08 22:00
    Qizilqum Zarafshon
    Dinamo Samarqand
    3 - 0
    Vòng 16
  • 28/08 21:00
    Dinamo Samarqand
    Bunyodkor
    1 - 0
    Vòng 17
  • 28/08 21:00
    Navbahor Namangan
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 0
    Vòng 17
  • 29/08 21:00
    Nasaf Qarshi
    Lokomotiv Tashkent
    0 - 0
    Vòng 17
  • 29/08 21:00
    AGMK
    Termez Surkhon
    1 - 0
    Vòng 17
  • 29/08 21:00
    Neftchi Fargona
    Qizilqum Zarafshon
    1 - 1
    Vòng 17
  • 29/08 21:30
    Olympic Tashkent
    Sogdiana Jizzakh
    0 - 0
    Vòng 17
  • 30/08 21:00
    Metallurg Bekobod
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    0 - 0
    Vòng 17
  • 08/09 20:30
    Bunyodkor
    Neftchi Fargona
    1 - 1
    Vòng 18
  • 08/09 21:30
    Qizilqum Zarafshon
    Olympic Tashkent
    1 - 0
    Vòng 18
  • 09/09 20:30
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    AGMK
    0 - 0
    Vòng 18
  • 09/09 21:30
    Pakhtakor Tashkent
    Metallurg Bekobod
    1 - 1
    Vòng 18
  • 10/09 20:00
    Termez Surkhon
    Nasaf Qarshi
    0 - 1
    Vòng 18
  • 10/09 21:00
    Lokomotiv Tashkent
    Dinamo Samarqand
    0 - 1
    Vòng 18
  • 10/09 22:00
    Sogdiana Jizzakh
    Navbahor Namangan
    0 - 0
    Vòng 18
  • 14/09 21:00
    Sogdiana Jizzakh
    Neftchi Fargona
    0 - 0
    Vòng 16
  • 15/09 21:00
    AGMK
    Pakhtakor Tashkent
    0 - 0
    Vòng 19
  • 15/09 21:30
    Olympic Tashkent
    Bunyodkor
    0 - 1
    Vòng 19
  • 16/09 20:30
    Nasaf Qarshi
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    1 - 0
    Vòng 19
  • 16/09 20:30
    Navbahor Namangan
    Qizilqum Zarafshon
    0 - 0
    Vòng 19
  • 17/09 19:00
    Termez Surkhon
    Lokomotiv Tashkent
    2 - 1
    Vòng 19
  • 18/09 20:00
    Metallurg Bekobod
    Sogdiana Jizzakh
    1 - 1
    Vòng 19
  • 18/09 21:00
    Neftchi Fargona
    Dinamo Samarqand
    1 - 1
    Vòng 19
  • 29/09 20:30
    Qizilqum Zarafshon
    Metallurg Bekobod
    ? - ?
    Vòng 20
  • 30/09 20:00
    Sogdiana Jizzakh
    AGMK
    ? - ?
    Vòng 20
  • 01/10 20:30
    Bunyodkor
    Navbahor Namangan
    ? - ?
    Vòng 20
  • 02/10 19:00
    Dinamo Samarqand
    Olympic Tashkent
    ? - ?
    Vòng 20
  • 02/10 20:00
    Pakhtakor Tashkent
    Nasaf Qarshi
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/10 20:30
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Termez Surkhon
    ? - ?
    Vòng 20
  • 03/10 20:30
    Lokomotiv Tashkent
    Neftchi Fargona
    ? - ?
    Vòng 20
  • 07/10 20:30
    Metallurg Bekobod
    Bunyodkor
    ? - ?
    Vòng 21
  • 08/10 19:00
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Lokomotiv Tashkent
    ? - ?
    Vòng 21
  • 08/10 20:00
    AGMK
    Qizilqum Zarafshon
    ? - ?
    Vòng 21
  • 08/10 21:00
    Olympic Tashkent
    Neftchi Fargona
    ? - ?
    Vòng 21
  • 09/10 19:00
    Termez Surkhon
    Pakhtakor Tashkent
    ? - ?
    Vòng 21
  • 09/10 20:00
    Navbahor Namangan
    Dinamo Samarqand
    ? - ?
    Vòng 21
  • 09/10 21:00
    Nasaf Qarshi
    Sogdiana Jizzakh
    ? - ?
    Vòng 21
  • 17/10 21:00
    Dinamo Samarqand
    Metallurg Bekobod
    ? - ?
    Vòng 22
  • 17/10 21:00
    Lokomotiv Tashkent
    Olympic Tashkent
    ? - ?
    Vòng 22
  • 18/10 21:00
    Neftchi Fargona
    Navbahor Namangan
    ? - ?
    Vòng 22
  • 18/10 21:00
    Pakhtakor Tashkent
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    ? - ?
    Vòng 22
  • 18/10 21:00
    Sogdiana Jizzakh
    Termez Surkhon
    ? - ?
    Vòng 22
  • 19/10 21:00
    Bunyodkor
    AGMK
    ? - ?
    Vòng 22
  • 19/10 21:00
    Qizilqum Zarafshon
    Nasaf Qarshi
    ? - ?
    Vòng 22
  • 24/10 21:00
    Pakhtakor Tashkent
    Lokomotiv Tashkent
    ? - ?
    Vòng 23
  • 24/10 21:00
    Termez Surkhon
    Qizilqum Zarafshon
    ? - ?
    Vòng 23
  • 25/10 21:00
    Metallurg Bekobod
    Neftchi Fargona
    ? - ?
    Vòng 23
  • 25/10 21:00
    Navbahor Namangan
    Olympic Tashkent
    ? - ?
    Vòng 23
  • 26/10 21:00
    AGMK
    Dinamo Samarqand
    ? - ?
    Vòng 23
  • 26/10 21:00
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Sogdiana Jizzakh
    ? - ?
    Vòng 23
  • 26/10 21:00
    Nasaf Qarshi
    Bunyodkor
    ? - ?
    Vòng 23
  • 02/11 22:00
    Olympic Tashkent
    Metallurg Bekobod
    ? - ?
    Vòng 24
  • 03/11 22:00
    Bunyodkor
    Termez Surkhon
    ? - ?
    Vòng 24
  • 03/11 22:00
    Qizilqum Zarafshon
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    ? - ?
    Vòng 24
  • 04/11 22:00
    Nasaf Qarshi
    Dinamo Samarqand
    ? - ?
    Vòng 24
  • 04/11 22:00
    Neftchi Fargona
    AGMK
    ? - ?
    Vòng 24
  • 04/11 22:00
    Pakhtakor Tashkent
    Sogdiana Jizzakh
    ? - ?
    Vòng 24
  • 05/11 22:00
    Lokomotiv Tashkent
    Navbahor Namangan
    ? - ?
    Vòng 24
  • 11/11 22:00
    AGMK
    Olympic Tashkent
    ? - ?
    Vòng 25
  • 11/11 22:00
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    Bunyodkor
    ? - ?
    Vòng 25
  • 11/11 22:00
    Pakhtakor Tashkent
    Qizilqum Zarafshon
    ? - ?
    Vòng 25
  • 12/11 22:00
    Metallurg Bekobod
    Navbahor Namangan
    ? - ?
    Vòng 25
  • 12/11 22:00
    Nasaf Qarshi
    Neftchi Fargona
    ? - ?
    Vòng 25
  • 12/11 22:00
    Sogdiana Jizzakh
    Lokomotiv Tashkent
    ? - ?
    Vòng 25
  • 12/11 22:00
    Termez Surkhon
    Dinamo Samarqand
    ? - ?
    Vòng 25
  • 19/11 22:00
    Bunyodkor
    Pakhtakor Tashkent
    ? - ?
    Vòng 26
  • 19/11 22:00
    Dinamo Samarqand
    Kuruvchi Kokand Qoqon
    ? - ?
    Vòng 26
  • 19/11 22:00
    Lokomotiv Tashkent
    Metallurg Bekobod
    ? - ?
    Vòng 26
  • 19/11 22:00
    Navbahor Namangan
    AGMK
    ? - ?
    Vòng 26
  • 19/11 22:00
    Neftchi Fargona
    Termez Surkhon
    ? - ?
    Vòng 26
  • 19/11 22:00
    Olympic Tashkent
    Nasaf Qarshi
    ? - ?
    Vòng 26
  • 19/11 22:00
    Qizilqum Zarafshon
    Sogdiana Jizzakh
    ? - ?
    Vòng 26
Cập nhật:

Giải bóng đá VĐQG Uzbekistan

Tên giải đấu VĐQG Uzbekistan
Tên khác
Tên Tiếng Anh Uzbekistan Professional Football League
Vòng đấu hiện tại 19
Mùa giải hiện tại 2022
Mùa giải bắt đầu ngày Thứ ba, 1 Tháng hai 2022
Mùa giải kết thúc ngày Thứ hai, 5 Tháng mười hai 2022
Thuộc Liên Đoàn Liên Đoàn Bóng đá Châu Á (AFC - Asian Football Confederation)
Ngày thành lập 01/01/1992
Số lượng đội bóng (CLB) 14

Giải Vô địch Quốc Gia Uzbekistan (Ngoại hạng Uzbekistan)

Giải bóng đá ngoại hạng Uzbekistan (tiếng Uzbek: O'zbekiston Superligasi / Ўзбекистон Суперлигаси; tiếng Nga: Суперлига Узбекистана) — là hạng đấu bóng đá cao nhất của Uzbekistan, và vận hành dưới sự điều hành của Liên đoàn bóng đá chuyên nghiệp Uzbekistan và Liên đoàn bóng đá Uzbekistan. Giải được thành lập năm 1992 và có 12 đội tham gia (từ năm 2018). Ba đội cao nhất sẽ có cơ hội tham gia Giải bóng đá vô địch câu lạc bộ châu Á, trong khi hai đội thấp nhất sẽ xuống chơi ở Giải bóng đá chuyên nghiệp quốc gia Uzbekistan.

Hệ thống giải đấu bóng đá Uzbekistan

Giải bóng đá ngoại hạng Uzbekistan thành lập năm 1992 sau sự tan rã của Liên Xô và giải quốc nội của nó, Soviet Top League. Giải được biết đến ở địa phương với tên Higher League với sự xuống hạng đến First League.

17 câu lạc bộ tham gia vào mùa giải đầu tiên. Trước khi giải được thành lập, đã có một giải đấu quốc nội diễn ra, nhưng các đội hàng đầu của hệ thống giải bóng đá Liên Xô không tham gia và vì vậy không thể trao chức vô địch cho Uzbekistan.

Mùa giải đầu tiên năm 1992 chứng kiến sự chia sẻ danh hiệu của Pakhtakor Tashkent và Neftchi.

Các đội vô địch giải từ 1992 đến 2011 được mời tham dự Commonwealth of Independent States Cup do Nga làm chủ nhà. Các đội vô địch giải cũng được tham gia Giải bóng đá vô địch câu lạc bộ châu Á từ mùa giải 1994–95 trở đi. Giải đấu từ năm 2008 còn có thêm đội vô địch Cúp bóng đá Uzbekistan và thêm các đội khác từ hệ thống giải phụ thuộc vào xếp hạng của Liên đoàn bóng đá châu Á tại thời điểm đó. Và cũng có cơ hội cho các đội bóng tham gia Cúp AFC, vốn là giải dành cho các nước đang phát triển. Các đội bóng cũng tham gia Asian Cup Winner's Cup từ năm 1993 và mùa giải cuối cùng là 2001–02.

Vì vậy, chỉ có Nasaf Qarshi đã giành tất cả chức vô địch, vô địch Cúp AFC 2011, giải mà họ là đội nhà của trận chung kết. Pakhtakor Tashkent cũng vô địch IFA Shield khi được Ấn Độ mời năm 1993 và tiếp tục vô địch Commonwealth of Independent States Cup 2007, chức vô địch đầu tiên và duy nhất của một câu lạc bộ Uzbekistan.