Lịch thi đấu Hạng nhất Ấn Độ vòng 5 mùa giải 2022/2023

Xem lịch thi đấu Hạng nhất Ấn Độ hôm nay mới nhất: trực tiếp lịch bóng đá vòng 5 Hạng nhất Ấn Độ mùa giải 2022-2023 thi đấu vào sáng, chiều và tối nay. Lịch thi đấu bóng đá Hạng nhất Ấn Độ vòng 5 mùa giải 2022-2023: tổng hợp lịch bóng đá Hạng nhất Ấn Độ tối đêm nay và rạng sáng mai CHÍNH XÁC. Cập nhật lịch thi đấu bóng đá Ấn Độ mới nhất: tổng hợp LTĐ, BXH và KQ Hạng nhất Ấn Độ thi đấu tối đêm nay và ngày mai liên tục 24/7 SỚM và NHANH nhất.

Giải bóng đá Hạng nhất Ấn Độ có tên Tiếng Anh là India I-League và là giải đấu hạng 2 trong hệ thống giải đấu bóng đá Ấn Độ. Lịch thi đấu bóng đá Ấn Độ trực tuyến hôm nay và ngày mai bao gồm: lịch thi đấu giải Vô địch Quốc Gia Ấn Độ (giải VĐQG), Hạng nhất (Hạng 1) và Hạng nhì Ấn Độ (Hạng 2). Xem lịch thi đấu đầy đủ vòng tứ kết, bán kết và trận chung kết Cúp Quốc Gia Ấn Độ. Ngoài ra, LTĐ BĐ Ấn Độ và lịch thi đấu trận tranh siêu cúp Ấn Độ tổng hợp các kênh sóng chiếu trực tiếp trên truyền hình K+, VTV3, VTV6 và FPT Play SỚM nhất.

Ở một số quốc gia như Tây Ban Nha và Nhật Bản thì Cúp Quốc Gia (Cúp QG) được gọi là Cúp Hoàng đế (Cúp Nhà Vua - CNV). Còn một số quốc gia khác như Anh, Thái Lan và Hàn Quốc thì Cúp QG được gọi là Cúp FA. Còn Cúp Liên Đoàn (Cúp LĐ) thì không có ở nhiều quốc gia.

Lịch thi đấu Hạng nhất Ấn Độ 2022-2023 - vòng 5

  • Lịch thi đấu Hạng nhất Ấn Độ của 1 đội bóng:
  • Lịch thi đấu Hạng nhất Ấn Độ của 1 cặp đấu:
    VS
1234567891011121314151617181920
  • 12/11 18:00
    Gokulam Kerala
    Mohammedan (IND)
    0 - 0
    Vòng 1
  • 13/11 18:00
    Neroca
    Real Kashmir
    0 - 0
    Vòng 1
  • 14/11 18:00
    Sudeva Delhi
    Kenkre
    1 - 1
    Vòng 1
  • 14/11 20:30
    Minerva Punjab
    Sreenidi Deccan
    2 - 0
    Vòng 1
  • 15/11 18:15
    Aizawl
    Trau
    0 - 1
    Vòng 1
  • 15/11 20:30
    Churchill Brothers
    Rajasthan United
    1 - 1
    Vòng 1
  • 18/11 15:30
    Aizawl
    Gokulam Kerala
    0 - 0
    Vòng 2
  • 18/11 18:00
    Neroca
    Sudeva Delhi
    0 - 0
    Vòng 2
  • 19/11 15:30
    Real Kashmir
    Rajasthan United
    1 - 0
    Vòng 2
  • 20/11 18:00
    Churchill Brothers
    Sreenidi Deccan
    0 - 2
    Vòng 2
  • 20/11 18:00
    Minerva Punjab
    Mohammedan (IND)
    1 - 0
    Vòng 2
  • 21/11 18:00
    Aizawl
    Sudeva Delhi
    1 - 1
    Vòng 3
  • 21/11 20:30
    Trau
    Kenkre
    1 - 0
    Vòng 2
  • 22/11 15:30
    Real Kashmir
    Gokulam Kerala
    0 - 0
    Vòng 3
  • 23/11 18:00
    Minerva Punjab
    Rajasthan United
    1 - 0
    Vòng 3
  • 23/11 20:30
    Mohammedan (IND)
    Neroca
    1 - 0
    Vòng 3
  • 24/11 15:30
    Sreenidi Deccan
    Trau
    1 - 0
    Vòng 3
  • 24/11 18:00
    Kenkre
    Churchill Brothers
    1 - 0
    Vòng 3
  • 26/11 15:30
    Sudeva Delhi
    Rajasthan United
    1 - 2
    Vòng 4
  • 27/11 15:30
    Sreenidi Deccan
    Gokulam Kerala
    0 - 0
    Vòng 4
  • 27/11 18:00
    Mohammedan (IND)
    Trau
    1 - 0
    Vòng 4
  • 28/11 15:30
    Real Kashmir
    Churchill Brothers
    0 - 0
    Vòng 4
  • 28/11 20:30
    Minerva Punjab
    Aizawl
    1 - 1
    Vòng 4
  • 29/11 20:30
    Kenkre
    Neroca
    0 - 0
    Vòng 4
  • 01/12 15:30
    Sreenidi Deccan
    Mohammedan (IND)
    1 - 2
    Vòng 5
  • 01/12 15:30
    Real Kashmir
    Trau
    1 - 2
    Vòng 5
  • 02/12 18:00
    Churchill Brothers
    Aizawl
    1 - 0
    Vòng 5
  • 03/12 15:30
    Rajasthan United
    Neroca
    1 - 0
    Vòng 5
  • 04/12 15:30
    Sudeva Delhi
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 5
  • 04/12 18:00
    Kenkre
    Gokulam Kerala
    ? - ?
    Vòng 5
  • 06/12 15:30
    Real Kashmir
    Sreenidi Deccan
    ? - ?
    Vòng 6
  • 06/12 20:30
    Churchill Brothers
    Mohammedan (IND)
    ? - ?
    Vòng 6
  • 07/12 18:00
    Rajasthan United
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 6
  • 07/12 20:30
    Gokulam Kerala
    Sudeva Delhi
    ? - ?
    Vòng 6
  • 08/12 15:30
    Aizawl
    Neroca
    ? - ?
    Vòng 6
  • 08/12 18:00
    Trau
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 6
  • 10/12 15:30
    Sudeva Delhi
    Churchill Brothers
    ? - ?
    Vòng 7
  • 11/12 15:30
    Sreenidi Deccan
    Aizawl
    ? - ?
    Vòng 7
  • 11/12 18:00
    Trau
    Neroca
    ? - ?
    Vòng 7
  • 12/12 15:30
    Real Kashmir
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 7
  • 12/12 20:30
    Gokulam Kerala
    Rajasthan United
    ? - ?
    Vòng 7
  • 13/12 20:30
    Mohammedan (IND)
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 7
  • 14/12 20:30
    Sudeva Delhi
    Sreenidi Deccan
    ? - ?
    Vòng 8
  • 15/12 15:30
    Trau
    Rajasthan United
    ? - ?
    Vòng 8
  • 15/12 18:00
    Gokulam Kerala
    Neroca
    ? - ?
    Vòng 8
  • 16/12 15:30
    Churchill Brothers
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 8
  • 16/12 18:00
    Mohammedan (IND)
    Real Kashmir
    ? - ?
    Vòng 8
  • 17/12 15:30
    Aizawl
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 8
  • 20/12 18:00
    Churchill Brothers
    Trau
    ? - ?
    Vòng 9
  • 20/12 20:30
    Rajasthan United
    Aizawl
    ? - ?
    Vòng 9
  • 21/12 18:00
    Neroca
    Sreenidi Deccan
    ? - ?
    Vòng 9
  • 21/12 20:30
    Minerva Punjab
    Gokulam Kerala
    ? - ?
    Vòng 9
  • 22/12 15:30
    Sudeva Delhi
    Mohammedan (IND)
    ? - ?
    Vòng 9
  • 22/12 18:00
    Kenkre
    Real Kashmir
    ? - ?
    Vòng 9
  • 05/01 18:00
    Trau
    Sudeva Delhi
    ? - ?
    Vòng 10
  • 06/01 18:00
    Rajasthan United
    Mohammedan (IND)
    ? - ?
    Vòng 10
  • 07/01 15:30
    Sreenidi Deccan
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 10
  • 08/01 15:30
    Minerva Punjab
    Neroca
    ? - ?
    Vòng 10
  • 08/01 18:00
    Gokulam Kerala
    Churchill Brothers
    ? - ?
    Vòng 10
  • 09/01 18:00
    Aizawl
    Real Kashmir
    ? - ?
    Vòng 10
  • 11/01 20:30
    Rajasthan United
    Sreenidi Deccan
    ? - ?
    Vòng 11
  • 12/01 15:30
    Sudeva Delhi
    Real Kashmir
    ? - ?
    Vòng 11
  • 12/01 18:00
    Churchill Brothers
    Neroca
    ? - ?
    Vòng 11
  • 13/01 18:00
    Mohammedan (IND)
    Aizawl
    ? - ?
    Vòng 11
  • 14/01 18:00
    Minerva Punjab
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 11
  • 15/01 18:00
    Gokulam Kerala
    Trau
    ? - ?
    Vòng 11
  • 16/01 18:00
    Sudeva Delhi
    Aizawl
    ? - ?
    Vòng 12
  • 17/01 15:30
    Sreenidi Deccan
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 12
  • 17/01 20:30
    Rajasthan United
    Churchill Brothers
    ? - ?
    Vòng 12
  • 18/01 18:00
    Neroca
    Trau
    ? - ?
    Vòng 12
  • 19/01 18:00
    Kenkre
    Mohammedan (IND)
    ? - ?
    Vòng 12
  • 20/01 18:00
    Gokulam Kerala
    Real Kashmir
    ? - ?
    Vòng 12
  • 21/01 18:00
    Neroca
    Aizawl
    ? - ?
    Vòng 13
  • 22/01 18:00
    Mohammedan (IND)
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 13
  • 23/01 18:00
    Sudeva Delhi
    Trau
    ? - ?
    Vòng 13
  • 23/01 20:30
    Kenkre
    Sreenidi Deccan
    ? - ?
    Vòng 13
  • 24/01 18:00
    Churchill Brothers
    Real Kashmir
    ? - ?
    Vòng 13
  • 24/01 20:30
    Rajasthan United
    Gokulam Kerala
    ? - ?
    Vòng 13
  • 26/01 18:00
    Aizawl
    Mohammedan (IND)
    ? - ?
    Vòng 14
  • 27/01 18:00
    Minerva Punjab
    Real Kashmir
    ? - ?
    Vòng 14
  • 28/01 15:30
    Rajasthan United
    Trau
    ? - ?
    Vòng 14
  • 29/01 15:30
    Sreenidi Deccan
    Neroca
    ? - ?
    Vòng 14
  • 29/01 18:00
    Gokulam Kerala
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 14
  • 30/01 20:30
    Churchill Brothers
    Sudeva Delhi
    ? - ?
    Vòng 14
  • 01/02 18:00
    Real Kashmir
    Aizawl
    ? - ?
    Vòng 15
  • 01/02 20:30
    Kenkre
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 15
  • 02/02 18:00
    Rajasthan United
    Sudeva Delhi
    ? - ?
    Vòng 15
  • 03/02 18:00
    Trau
    Mohammedan (IND)
    ? - ?
    Vòng 15
  • 04/02 15:30
    Sreenidi Deccan
    Churchill Brothers
    ? - ?
    Vòng 15
  • 05/02 18:00
    Neroca
    Gokulam Kerala
    ? - ?
    Vòng 15
  • 07/02 15:30
    Trau
    Sreenidi Deccan
    ? - ?
    Vòng 16
  • 07/02 18:00
    Mohammedan (IND)
    Churchill Brothers
    ? - ?
    Vòng 16
  • 08/02 15:30
    Neroca
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 16
  • 08/02 18:00
    Real Kashmir
    Sudeva Delhi
    ? - ?
    Vòng 16
  • 09/02 15:30
    Aizawl
    Rajasthan United
    ? - ?
    Vòng 16
  • 09/02 18:00
    Gokulam Kerala
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 16
  • 10/02 18:00
    Trau
    Churchill Brothers
    ? - ?
    Vòng 17
  • 11/02 15:30
    Real Kashmir
    Neroca
    ? - ?
    Vòng 17
  • 12/02 15:30
    Sreenidi Deccan
    Rajasthan United
    ? - ?
    Vòng 17
  • 12/02 18:00
    Mohammedan (IND)
    Gokulam Kerala
    ? - ?
    Vòng 17
  • 13/02 18:00
    Aizawl
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 17
  • 13/02 20:30
    Kenkre
    Sudeva Delhi
    ? - ?
    Vòng 17
  • 16/02 18:00
    Kenkre
    Rajasthan United
    ? - ?
    Vòng 18
  • 17/02 18:00
    Trau
    Aizawl
    ? - ?
    Vòng 18
  • 18/02 15:30
    Real Kashmir
    Mohammedan (IND)
    ? - ?
    Vòng 18
  • 19/02 15:30
    Sreenidi Deccan
    Sudeva Delhi
    ? - ?
    Vòng 18
  • 19/02 18:00
    Churchill Brothers
    Gokulam Kerala
    ? - ?
    Vòng 18
  • 20/02 20:30
    Neroca
    Minerva Punjab
    ? - ?
    Vòng 18
  • 22/02 18:00
    Churchill Brothers
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 19
  • 23/02 18:00
    Neroca
    Rajasthan United
    ? - ?
    Vòng 19
  • 24/02 18:00
    Mohammedan (IND)
    Sreenidi Deccan
    ? - ?
    Vòng 19
  • 25/02 18:00
    Gokulam Kerala
    Aizawl
    ? - ?
    Vòng 19
  • 26/02 15:30
    Trau
    Real Kashmir
    ? - ?
    Vòng 19
  • 26/02 18:00
    Minerva Punjab
    Sudeva Delhi
    ? - ?
    Vòng 19
  • 28/02 18:00
    Aizawl
    Sreenidi Deccan
    ? - ?
    Vòng 20
  • 28/02 20:30
    Mohammedan (IND)
    Rajasthan United
    ? - ?
    Vòng 20
  • 01/03 18:00
    Sudeva Delhi
    Neroca
    ? - ?
    Vòng 20
  • 01/03 20:30
    Minerva Punjab
    Churchill Brothers
    ? - ?
    Vòng 20
  • 02/03 18:00
    Real Kashmir
    Kenkre
    ? - ?
    Vòng 20
  • 02/03 20:30
    Trau
    Gokulam Kerala
    ? - ?
    Vòng 20
Cập nhật:

Hạng nhất Ấn Độ

Tên giải đấu Hạng nhất Ấn Độ
Tên khác
Tên Tiếng Anh India I-League
Ảnh / Logo
Mùa giải hiện tại 2022-2023
Mùa giải bắt đầu ngày Thứ bảy, 12 Tháng mười một 2022
Mùa giải kết thúc ngày Thứ tư, 15 Tháng ba 2023
Vòng đấu hiện tại 5
Thuộc Liên Đoàn Liên Đoàn Bóng đá Châu Á (AFC - Asian Football Confederation)
Ngày thành lập 01/01/1996
Số lượng đội bóng (CLB) 11

Giải vô địch Ấn Độ (I-League)

-League là một trong hai giải bóng đá hàng đầu đồng thời tồn tại trong hệ thống bóng đá Ấn Độ, cùng với Indian Super League. Vì lý do tài trợ, giải đấu được chính thức gọi là Hero I-League. Nó hiện đang được tranh chấp bởi 11 câu lạc bộ trên toàn quốc.

Giải đấu được thành lập vào năm 2007 với tư cách là giải kế thừa của Liên đoàn Bóng bầu dục Quốc gia (NFL), với mùa giải đầu tiên bắt đầu vào tháng 11 năm 2007. Giải đấu được ra mắt với tư cách là giải đấu bóng đá chuyên nghiệp đầu tiên của Ấn Độ với mục đích tăng số lượng cầu thủ cho đội tuyển quốc gia Ấn Độ. Không giống như Indian Super League, I-League hoạt động theo hệ thống thăng hạng và xuống hạng với giải hạng 2 I-League. Đối với các câu lạc bộ trở thành nhà vô địch I-League, họ có cơ hội tham dự AFC Cup, giải đấu cấp câu lạc bộ quốc tế thứ cấp của châu Á.

Kể từ khi I-League ra đời, đã có tổng cộng bảy câu lạc bộ lên ngôi vô địch. Dempo đã giành được nhiều danh hiệu nhất trong lịch sử giải đấu, lên ngôi vô địch ba lần. Churchill Brothers, Mohun Bagan và Bengaluru đã hai lần vô địch giải đấu. Salgaocar, Aizawl, Minerva Punjab và Chennai City đã một lần vô địch.

Thể thức thi đấu và bảng xếp hạng Ấn Độ I-League

+ Giải đấu chung (chính): thi đấu 10 vòng

+ Nhóm vô địch: thi đấu thêm các vòng vô địch, lấy điểm từ giải đấu chính

+ Nhóm trụ hạng: thi đấu thêm các vòng trụ hạng, lấy điểm từ giải đấu chính