Lịch thi đấu VĐQG Andorra vòng 12 mùa giải 2022/2023

Xem lịch thi đấu VĐQG Andorra hôm nay mới nhất: trực tiếp lịch bóng đá vòng 12 VĐQG Andorra mùa giải 2022-2023 thi đấu vào sáng, chiều và tối nay. Lịch thi đấu bóng đá VĐQG Andorra vòng 12 mùa giải 2022-2023: tổng hợp lịch bóng đá VĐQG Andorra tối đêm nay và rạng sáng mai CHÍNH XÁC. Cập nhật lịch thi đấu bóng đá Andorra mới nhất: tổng hợp LTĐ, BXH và KQ VĐQG Andorra thi đấu tối đêm nay và ngày mai liên tục 24/7 SỚM và NHANH nhất.

Giải bóng đá VĐQG Andorra có tên Tiếng Anh là Andorra Super league và là giải đấu hàng đầu trong hệ thống giải đấu bóng đá Andorra. Lịch thi đấu bóng đá Andorra trực tuyến hôm nay và ngày mai bao gồm: lịch thi đấu giải Vô địch Quốc Gia Andorra (giải VĐQG), Hạng nhất (Hạng 1) và Hạng nhì Andorra (Hạng 2). Xem lịch thi đấu đầy đủ vòng tứ kết, bán kết và trận chung kết Cúp Quốc Gia Andorra. Ngoài ra, LTĐ BĐ Andorra và lịch thi đấu trận tranh siêu cúp Andorra tổng hợp các kênh sóng chiếu trực tiếp trên truyền hình K+, VTV3, VTV6 và FPT Play SỚM nhất.

Ở một số quốc gia như Tây Ban Nha và Nhật Bản thì Cúp Quốc Gia (Cúp QG) được gọi là Cúp Hoàng đế (Cúp Nhà Vua - CNV). Còn một số quốc gia khác như Anh, Thái Lan và Hàn Quốc thì Cúp QG được gọi là Cúp FA. Còn Cúp Liên Đoàn (Cúp LĐ) thì không có ở nhiều quốc gia.

Lịch thi đấu VĐQG Andorra 2022-2023 - vòng 12

  • Lịch thi đấu VĐQG Andorra của 1 đội bóng:
  • Lịch thi đấu VĐQG Andorra của 1 cặp đấu:
    VS
12345678910111213141516171819202122232425262728
  • 11/09 16:00
    UE Engordany
    Santa Coloma
    0 - 1
    Vòng 1
  • 11/09 18:30
    UE Santa Coloma
    Atletic Escaldes
    0 - 1
    Vòng 1
  • 11/09 21:00
    UE Sant Julia
    Penya Encarnada
    0 - 0
    Vòng 1
  • 11/09 23:30
    Inter Escaldes
    Ordino
    2 - 0
    Vòng 1
  • 18/09 16:00
    Penya Encarnada
    UE Santa Coloma
    1 - 1
    Vòng 2
  • 18/09 18:30
    Santa Coloma
    Inter Escaldes
    2 - 0
    Vòng 2
  • 18/09 21:00
    Atletic Escaldes
    UE Engordany
    0 - 0
    Vòng 2
  • 18/09 23:30
    Ordino
    UE Sant Julia
    0 - 0
    Vòng 2
  • 02/10 16:00
    Inter Escaldes
    UE Sant Julia
    1 - 1
    Vòng 3
  • 02/10 18:30
    UE Engordany
    Penya Encarnada
    0 - 0
    Vòng 3
  • 02/10 21:00
    UE Santa Coloma
    Ordino
    0 - 0
    Vòng 3
  • 02/10 23:30
    Santa Coloma
    Atletic Escaldes
    0 - 0
    Vòng 3
  • 09/10 16:00
    Atletic Escaldes
    Inter Escaldes
    0 - 0
    Vòng 4
  • 09/10 18:30
    Ordino
    UE Engordany
    2 - 2
    Vòng 4
  • 09/10 21:00
    Penya Encarnada
    Santa Coloma
    0 - 1
    Vòng 4
  • 09/10 23:30
    UE Sant Julia
    UE Santa Coloma
    0 - 0
    Vòng 4
  • 16/10 16:00
    Santa Coloma
    Ordino
    0 - 0
    Vòng 5
  • 16/10 18:30
    UE Engordany
    UE Sant Julia
    1 - 1
    Vòng 5
  • 16/10 21:00
    Inter Escaldes
    UE Santa Coloma
    0 - 1
    Vòng 5
  • 16/10 23:30
    Atletic Escaldes
    Penya Encarnada
    2 - 0
    Vòng 5
  • 23/10 16:00
    Ordino
    Atletic Escaldes
    0 - 0
    Vòng 6
  • 23/10 18:30
    Inter Escaldes
    Penya Encarnada
    0 - 0
    Vòng 6
  • 23/10 21:00
    UE Sant Julia
    Santa Coloma
    1 - 1
    Vòng 6
  • 23/10 23:30
    UE Santa Coloma
    UE Engordany
    0 - 1
    Vòng 6
  • 30/10 17:00
    Penya Encarnada
    Ordino
    0 - 0
    Vòng 7
  • 30/10 19:30
    Atletic Escaldes
    UE Sant Julia
    2 - 0
    Vòng 7
  • 30/10 22:00
    UE Engordany
    Inter Escaldes
    0 - 2
    Vòng 7
  • 31/10 00:30
    Santa Coloma
    UE Santa Coloma
    0 - 0
    Vòng 7
  • 06/11 17:00
    UE Engordany
    UE Sant Julia
    2 - 0
    Vòng 8
  • 06/11 19:30
    Penya Encarnada
    UE Santa Coloma
    0 - 0
    Vòng 8
  • 06/11 22:00
    Ordino
    Inter Escaldes
    0 - 0
    Vòng 8
  • 07/11 00:30
    Atletic Escaldes
    Santa Coloma
    0 - 0
    Vòng 8
  • 13/11 17:00
    UE Santa Coloma
    UE Engordany
    1 - 1
    Vòng 9
  • 13/11 19:30
    Santa Coloma
    Ordino
    0 - 0
    Vòng 9
  • 13/11 22:00
    UE Sant Julia
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 9
  • 14/11 00:30
    Inter Escaldes
    Penya Encarnada
    3 - 0
    Vòng 9
  • 20/11 17:00
    Atletic Escaldes
    Ordino
    1 - 0
    Vòng 10
  • 20/11 22:00
    Penya Encarnada
    Santa Coloma
    0 - 1
    Vòng 10
  • 23/11 02:30
    UE Sant Julia
    UE Santa Coloma
    0 - 2
    Vòng 10
  • 25/11 02:30
    UE Engordany
    Inter Escaldes
    0 - 2
    Vòng 10
  • 27/11 17:00
    Santa Coloma
    UE Engordany
    1 - 0
    Vòng 11
  • 27/11 19:30
    Inter Escaldes
    UE Sant Julia
    7 - 0
    Vòng 11
  • 27/11 22:00
    UE Santa Coloma
    Atletic Escaldes
    0 - 0
    Vòng 11
  • 28/11 00:30
    Ordino
    Penya Encarnada
    1 - 1
    Vòng 11
  • 04/12 18:30
    Atletic Escaldes
    Penya Encarnada
    2 - 0
    Vòng 12
  • 04/12 21:00
    UE Santa Coloma
    Inter Escaldes
    1 - 0
    Vòng 12
  • 04/12 23:30
    UE Engordany
    Ordino
    1 - 0
    Vòng 12
  • 05/12 00:30
    UE Sant Julia
    Santa Coloma
    0 - 0
    Vòng 12
  • 11/12 17:00
    Atletic Escaldes
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 13
  • 11/12 19:30
    Santa Coloma
    UE Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 13
  • 11/12 22:00
    Ordino
    UE Sant Julia
    ? - ?
    Vòng 13
  • 12/12 00:30
    Penya Encarnada
    UE Engordany
    ? - ?
    Vòng 13
  • 18/12 17:00
    Inter Escaldes
    Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 14
  • 18/12 19:30
    UE Sant Julia
    Penya Encarnada
    ? - ?
    Vòng 14
  • 18/12 22:00
    UE Engordany
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 14
  • 19/12 00:30
    UE Santa Coloma
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 14
  • 29/01 17:00
    Penya Encarnada
    UE Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 15
  • 29/01 19:30
    Ordino
    Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 15
  • 29/01 22:00
    Atletic Escaldes
    UE Engordany
    ? - ?
    Vòng 15
  • 30/01 00:30
    UE Sant Julia
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 15
  • 05/02 17:00
    Inter Escaldes
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 16
  • 05/02 19:30
    UE Santa Coloma
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 16
  • 05/02 22:00
    Santa Coloma
    Penya Encarnada
    ? - ?
    Vòng 16
  • 06/02 00:30
    UE Engordany
    UE Sant Julia
    ? - ?
    Vòng 16
  • 12/02 17:00
    Atletic Escaldes
    UE Sant Julia
    ? - ?
    Vòng 17
  • 12/02 19:30
    Ordino
    UE Engordany
    ? - ?
    Vòng 17
  • 12/02 22:00
    UE Santa Coloma
    Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 17
  • 13/02 00:30
    Penya Encarnada
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 17
  • 19/02 17:00
    UE Engordany
    Penya Encarnada
    ? - ?
    Vòng 18
  • 19/02 19:30
    UE Sant Julia
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 18
  • 19/02 22:00
    Inter Escaldes
    UE Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 18
  • 20/02 00:30
    Santa Coloma
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 18
  • 26/02 17:00
    Atletic Escaldes
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 19
  • 26/02 19:30
    Santa Coloma
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 19
  • 26/02 22:00
    Penya Encarnada
    UE Sant Julia
    ? - ?
    Vòng 19
  • 27/02 00:30
    UE Santa Coloma
    UE Engordany
    ? - ?
    Vòng 19
  • 05/03 20:00
    Atletic Escaldes
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 20
  • 05/03 20:00
    Ordino
    Penya Encarnada
    ? - ?
    Vòng 20
  • 05/03 20:00
    UE Sant Julia
    UE Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 20
  • 05/03 20:00
    UE Engordany
    Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 20
  • 12/03 20:00
    Santa Coloma
    UE Sant Julia
    ? - ?
    Vòng 21
  • 12/03 20:00
    Inter Escaldes
    UE Engordany
    ? - ?
    Vòng 21
  • 12/03 20:00
    Penya Encarnada
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 21
  • 12/03 20:00
    UE Santa Coloma
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 21
  • 02/04 19:00
    Santa Coloma
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 22
  • 02/04 19:00
    Ordino
    Penya Encarnada
    ? - ?
    Vòng 22
  • 02/04 19:00
    UE Engordany
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 22
  • 02/04 19:00
    UE Santa Coloma
    UE Sant Julia
    ? - ?
    Vòng 22
  • 16/04 19:00
    Atletic Escaldes
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 23
  • 16/04 19:00
    Inter Escaldes
    Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 23
  • 16/04 19:00
    Penya Encarnada
    UE Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 23
  • 16/04 19:00
    UE Sant Julia
    UE Engordany
    ? - ?
    Vòng 23
  • 23/04 19:00
    Ordino
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 24
  • 23/04 19:00
    UE Sant Julia
    Penya Encarnada
    ? - ?
    Vòng 24
  • 23/04 19:00
    UE Engordany
    Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 24
  • 23/04 19:00
    UE Santa Coloma
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 24
  • 30/04 19:00
    Atletic Escaldes
    UE Sant Julia
    ? - ?
    Vòng 25
  • 30/04 19:00
    Santa Coloma
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 25
  • 30/04 19:00
    Inter Escaldes
    UE Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 25
  • 30/04 19:00
    Penya Encarnada
    UE Engordany
    ? - ?
    Vòng 25
  • 07/05 19:00
    Penya Encarnada
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 26
  • 07/05 19:00
    UE Sant Julia
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 26
  • 07/05 19:00
    UE Engordany
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 26
  • 07/05 19:00
    UE Santa Coloma
    Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 26
  • 14/05 19:00
    Santa Coloma
    UE Sant Julia
    ? - ?
    Vòng 27
  • 14/05 19:00
    Inter Escaldes
    Penya Encarnada
    ? - ?
    Vòng 27
  • 14/05 19:00
    Ordino
    UE Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 27
  • 14/05 19:00
    UE Engordany
    Atletic Escaldes
    ? - ?
    Vòng 27
  • 21/05 19:00
    Atletic Escaldes
    Inter Escaldes
    ? - ?
    Vòng 28
  • 21/05 19:00
    Penya Encarnada
    Santa Coloma
    ? - ?
    Vòng 28
  • 21/05 19:00
    UE Sant Julia
    Ordino
    ? - ?
    Vòng 28
  • 21/05 19:00
    UE Santa Coloma
    UE Engordany
    ? - ?
    Vòng 28
Cập nhật:

VĐQG Andorra

Tên giải đấu VĐQG Andorra
Tên khác
Tên Tiếng Anh Andorra Super league
Mùa giải hiện tại 2022-2023
Mùa giải bắt đầu ngày Chủ nhật, 11 Tháng chín 2022
Mùa giải kết thúc ngày Thứ bảy, 10 Tháng sáu 2023
Vòng đấu hiện tại 12
Thuộc Liên Đoàn Liên Đoàn Bóng đá Châu Âu (UEFA)
Ngày thành lập 01/01/1995
Số lượng đội bóng (CLB) 8

Giải Vô địch Quốc gia Andorra

Lliga Nacional de Fútbol, ​​còn được gọi là Primera Divisió (First Division) hoặc Campionat de Lliga, là giải đấu bóng đá hàng đầu của Andorra.

Giải đấu được thành lập vào năm 1995 được tài trợ bởi liên đoàn địa phương (Liên đoàn bóng đá Andorran), được thành lập chỉ một năm trước đó, vào năm 1994. Cho đến khi đó các câu lạc bộ chơi từ năm 1970, một giải đấu nghiệp dư không có cơ cấu hoặc liên kết với bất kỳ tổ chức chính thức nào. Sau khi UEFA và FIFA liên kết vào năm 1996, các câu lạc bộ Andorran có thể cạnh tranh trong các giải đấu của UEFA. Cho đến năm 2015, giải đấu được gọi là Lliga Grup Becier và trong năm 2016 là Lliga Grup Sant Eloi. [4] Nó được đổi tên vào năm 2017 thành Lliga Multisegur Assegunses vì ​​lý do tài trợ.

Tất cả các đội trong liên đoàn chơi trong cùng một sân vận động do liên đoàn sở hữu. Điều tương tự cũng xảy ra trong tất cả các cuộc thi Andorran khác, chẳng hạn như Copa Constitució và Supercopa.

FC Andorra, một trong những câu lạc bộ lớn của đất nước có trụ sở tại Andorra la Vella chưa từng chơi ở giải đấu này. Họ chơi trong hệ thống giải đấu Tây Ban Nha, vì họ đã đăng ký với Liên đoàn bóng đá Hoàng gia Tây Ban Nha.