Bảng xếp hạng tấn công Hạng 2 Ukraina mùa 2025-2026
BXH chungBXH sân nhàBXH sân khách
#
Đội bóng
Tr
Bàn thắng
Bàn thắng/trận
1
FC Bukovyna chernivtsi
28
69
2.46
2
Chernomorets Odessa
28
39
1.39
3
FC Livyi Bereh
28
43
1.54
4
Ahrobiznes TSK Romny
28
34
1.21
5
FC Inhulets Petrove
28
38
1.36
6
FC Victoria Mykolaivka
28
37
1.32
7
UCSA
28
27
0.96
8
Probiy Horodenka
27
28
1.04
9
FK Yarud Mariupol
27
29
1.07
10
FC Chernigiv
26
28
1.08
11
Metalist Kharkiv
26
26
1
12
Prykarpattya Ivano Frankivsk
28
27
0.96
13
Nyva Ternopil
27
21
0.78
14
FC Vorskla Poltava
27
20
0.74
15
Podillya Khmelnytskyi
27
20
0.74
16
Metalurh Zaporizhya
27
16
0.59
Bảng xếp hạng tấn công Hạng 2 Ukraina 2025-2026 (sân nhà)
#
Đội bóng
Tr
Bàn thắng
Bàn thắng/trận
1
FC Bukovyna chernivtsi
14
35
2.5
2
FC Livyi Bereh
14
28
2
3
Chernomorets Odessa
14
21
1.5
4
Ahrobiznes TSK Romny
14
18
1.29
5
FC Victoria Mykolaivka
14
21
1.5
6
FC Inhulets Petrove
14
23
1.64
7
Probiy Horodenka
14
17
1.21
8
FC Chernigiv
13
18
1.38
9
FK Yarud Mariupol
13
15
1.15
10
FC Vorskla Poltava
13
13
1
11
Metalist Kharkiv
14
17
1.21
12
UCSA
14
11
0.79
13
Nyva Ternopil
14
10
0.71
14
Prykarpattya Ivano Frankivsk
14
11
0.79
15
Podillya Khmelnytskyi
13
10
0.77
16
Metalurh Zaporizhya
13
8
0.62
Bảng xếp hạng tấn công Hạng 2 Ukraina 2025-2026 (sân khách)
#
Đội bóng
Tr
Bàn thắng
Bàn thắng/trận
1
FC Bukovyna chernivtsi
14
34
2.43
2
Chernomorets Odessa
14
18
1.29
3
FC Livyi Bereh
14
15
1.07
4
FC Inhulets Petrove
14
15
1.07
5
Ahrobiznes TSK Romny
14
16
1.14
6
UCSA
14
16
1.14
7
Prykarpattya Ivano Frankivsk
14
16
1.14
8
Nyva Ternopil
13
11
0.85
9
FK Yarud Mariupol
14
14
1
10
Probiy Horodenka
13
11
0.85
11
FC Victoria Mykolaivka
14
16
1.14
12
Metalist Kharkiv
12
9
0.75
13
Podillya Khmelnytskyi
14
10
0.71
14
FC Chernigiv
13
10
0.77
15
Metalurh Zaporizhya
14
8
0.57
16
FC Vorskla Poltava
14
7
0.5
Cập nhật:
Đội bóng nào ghi được số bàn thắng nhiều nhất giải Hạng 2 Ukraina mùa 2025-2026?
Bảng xếp hạng tấn công Hạng 2 Ukraina 2025-2026: cập nhật BXH các đội ghi nhiều bàn thắng nhất giải Hạng 2 Ukraina sau vòng 28.
BXH tấn công giải Hạng 2 Ukraina mùa 2025-2026 được cập nhật thứ hạng theo tiêu chí: BXH chung, BXH sân nhà và sân khách.
Thông tin BXH tấn công giải Hạng 2 Ukraina bao gồm: số trận, số bàn thắng và số bàn thắng/trận.