Bảng xếp hạng tấn công VĐQG Zimbabwe mùa giải 2026

Bảng xếp hạng tấn công VĐQG Zimbabwe mùa 2026

BXH chung BXH sân nhà BXH sân khách
# Đội bóng Tr Bàn thắng Bàn thắng/trận
1 Scottland FC 28 42 1.5
2 Hardrock 27 46 1.7
3 Herentals FC 28 31 1.11
4 Ngezi Platinum 27 33 1.22
5 Dynamos FC 27 37 1.37
6 Capps linked 27 32 1.19
7 Highlanders 27 26 0.96
8 Moors World of Sport FC 27 27 1
9 Chicken Inn 27 21 0.78
10 FC Platinum 28 18 0.64
11 Simba Bhora 27 28 1.04
12 Bulawayo Chiefs 28 24 0.86
13 ZPC Kariba 27 17 0.63
14 Hunters (ZWE) 27 20 0.74
15 Agama 27 16 0.59
16 Telone FC 27 17 0.63
17 Triangle FC 27 18 0.67
18 Manica Diamond 27 14 0.52

Bảng xếp hạng tấn công VĐQG Zimbabwe 2026 (sân nhà)

# Đội bóng Tr Bàn thắng Bàn thắng/trận
1 Scottland FC 14 21 1.5
2 Herentals FC 14 21 1.5
3 Ngezi Platinum 13 20 1.54
4 Capps linked 13 19 1.46
5 Hardrock 13 29 2.23
6 Moors World of Sport FC 14 16 1.14
7 Highlanders 14 12 0.86
8 Dynamos FC 14 20 1.43
9 Chicken Inn 13 11 0.85
10 Simba Bhora 14 18 1.29
11 FC Platinum 14 12 0.86
12 Bulawayo Chiefs 14 10 0.71
13 ZPC Kariba 13 8 0.62
14 Hunters (ZWE) 14 11 0.79
15 Manica Diamond 14 10 0.71
16 Agama 13 8 0.62
17 Triangle FC 13 9 0.69
18 Telone FC 14 7 0.5

Bảng xếp hạng tấn công VĐQG Zimbabwe 2026 (sân khách)

# Đội bóng Tr Bàn thắng Bàn thắng/trận
1 Scottland FC 14 21 1.5
2 Hardrock 14 17 1.21
3 Dynamos FC 13 17 1.31
4 Herentals FC 14 10 0.71
5 Ngezi Platinum 14 13 0.93
6 Highlanders 13 14 1.08
7 Capps linked 14 13 0.93
8 FC Platinum 14 6 0.43
9 Chicken Inn 14 10 0.71
10 Moors World of Sport FC 13 11 0.85
11 Simba Bhora 13 10 0.77
12 Bulawayo Chiefs 14 14 1
13 Telone FC 13 10 0.77
14 ZPC Kariba 14 9 0.64
15 Triangle FC 14 9 0.64
16 Hunters (ZWE) 13 9 0.69
17 Agama 14 8 0.57
18 Manica Diamond 13 4 0.31
Cập nhật:
Tên giải đấu VĐQG Zimbabwe
Tên khác
Tên Tiếng Anh Zimbabwe Premier
Ảnh / Logo
Mùa giải hiện tại 2026
Mùa giải bắt đầu ngày
Mùa giải kết thúc ngày
Vòng đấu hiện tại 28
Thuộc Liên Đoàn
Ngày thành lập
Số lượng đội bóng (CLB)
" "